อาณาจักรโลกเเห่งความสุข
ขอต้อนรับเข้าสู่เว็ปดาวน์โหลดฟรีครับ

Join the forum, it's quick and easy

ขอต้อนรับเข้าสู่เว็ปดาวน์โหลดฟรีครับ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

เรื่องเล่าที่ไปเที่ยว "สิงคโปร์" ดินแดนแห่งความแพง

champnohell
G-Angle
EvilSoul
7 posters

Go down

เรื่องเล่าที่ไปเที่ยว "สิงคโปร์" ดินแดนแห่งความแพง Empty เรื่องเล่าที่ไปเที่ยว "สิงคโปร์" ดินแดนแห่งความแพง

ตั้งหัวข้อ by EvilSoul Wed Oct 13, 2010 9:02 am

ทักทายกันก่อนเลย ผมชื่อ...ครับผมไปเที่ยวสิงคโปร์มา 3 วัน 2 คืน ช่วงวันที่ 10-12 ตุลาคม พ.ศ. 2553(ค.ศ. 2010) เรื่องทั้งหมดที่ผมเล่ามา เป็นความจริงทั้งหมด เริ่มที่

วันแรก สนามบินประเทศไทย
กลางคืนเวลา 5 ทุ่มกว่าๆ ผมได้บอกลาเพื่อนว่าผมจะไปสิงคโปร์ พ่อบอกให้นอนเร็วๆ พรุ่งนี้ต้องตื่นเช้าๆ วันต่อมา ผมตื่นตอนตี 5 แล้วอาบน้ำอะไรเสร็จเรียบร้อย เก็บของขึ้นรถ แล้วออกเดินทางไปรับพี่เลี้ยง (แม่ผมไม่ได้ไปด้วย)ไว้ดูแลพี่สาว แล้วไปต่อที่สุวรรณภูมิ(ไม่รู้ว่าเขียนถูกเปล่านะ) แต่ ระหว่างทาง หลงครับท่าน เค้านัดเวลา 7 โมง ให้ไปถึงที่นั้น แล้วบ้านผมไม่ได้อยู่ใกล้ๆด้วย แต่ขับไปเรื่องๆ ผมนั่งหน้า พ่อบอกให้ผมมองทาง ผมก็มองม๊องมองมองจนหลับใน แล้วพ่อก็บอกว่า ...ดูทางมั่งดิ ผมก็ดูๆ ดูไปเรื่องๆ ก็คุยตามทางไปเรื่องๆ จันเห็นสนามบิน (ข้ามๆ) ตอนผมกำลังนั่งรอเวลาให้เครื่องออก(10 โมงๆกว่า ตื่น ตี 5 ครับท่าน) (ผมไม่รู้สึกตื่นเต้นเลย) ผมขึ้นเครื่อง โอ้วมายก๊อด ที่นั่งเล็กสุดยอดดด เองหลังนอนไม่ได้ครับท่าน !!! ต้องนอนหลังตรงๆอย่างนั้นแหละ แล้วผมนั่งใกล้ๆกับหน้าต่าง ผมก็มองมันขึ้นเครื่อง แรงมากครับเครื่อง สายการบิน JetStar (ข้ามๆ) พอผมไปถึงก็มีไกด์รออยู่ที่สนามบิน แต่ไกด์ผมว่าคราวนี้ไม่ค่อยดีเท่าไหร่ ตอนผมไปที่ฮองกง ไกด์เค้าเล่นมุขดี แต่คราวนี้เค้าเล่นมุขน้อยกว่า (ข้ามเล็กน้อย)

ณ สิงคโปร์
ไกด์ได้พาไปทานข้าวที่ร้านข้าวมันไก่(อร่อยมากๆ) ไม่อยากนึกถึง

โปรดติดตามตอนต่อไป
EvilSoul
EvilSoul
Hyper Mod III
Hyper Mod III

เหรียญ : เรื่องเล่าที่ไปเที่ยว "สิงคโปร์" ดินแดนแห่งความแพง F9f06เรื่องเล่าที่ไปเที่ยว "สิงคโปร์" ดินแดนแห่งความแพง M02ode112เรื่องเล่าที่ไปเที่ยว "สิงคโปร์" ดินแดนแห่งความแพง M21hpxเรื่องเล่าที่ไปเที่ยว "สิงคโปร์" ดินแดนแห่งความแพง M24rtgเรื่องเล่าที่ไปเที่ยว "สิงคโปร์" ดินแดนแห่งความแพง Medal24เรื่องเล่าที่ไปเที่ยว "สิงคโปร์" ดินแดนแห่งความแพง M26qryเรื่องเล่าที่ไปเที่ยว "สิงคโปร์" ดินแดนแห่งความแพง M22byr
เรื่องเล่าที่ไปเที่ยว "สิงคโปร์" ดินแดนแห่งความแพง Medal39เรื่องเล่าที่ไปเที่ยว "สิงคโปร์" ดินแดนแห่งความแพง Medal47 เรื่องเล่าที่ไปเที่ยว "สิงคโปร์" ดินแดนแห่งความแพง Jx40v0s16lawdmlxg6jn
หน่วย : หน่วยทหารสายลับ
ฉายา : EvilSoul จงกด + ให้ข้าซะ !!
Male จำนวนข้อความ : 624
ชื่อเล่น : Evil
อาชีพ : นั่งโหลดเกมไปวันๆ
World Points World Points : 52663
คําขอบคุณ คําขอบคุณ : 73
วันที่เข้าร่วม : 02/04/2010
.: : เรื่องเล่าที่ไปเที่ยว "สิงคโปร์" ดินแดนแห่งความแพง Underz

http://games-allworld.forumth.com/

ขึ้นไปข้างบน Go down

เรื่องเล่าที่ไปเที่ยว "สิงคโปร์" ดินแดนแห่งความแพง Empty Re: เรื่องเล่าที่ไปเที่ยว "สิงคโปร์" ดินแดนแห่งความแพง

ตั้งหัวข้อ by G-Angle Thu Oct 14, 2010 1:47 pm

เหอๆ - -a
G-Angle
G-Angle
[ Owner ]
[ Owner ]

เหรียญ : เรื่องเล่าที่ไปเที่ยว "สิงคโปร์" ดินแดนแห่งความแพง M21hpxเรื่องเล่าที่ไปเที่ยว "สิงคโปร์" ดินแดนแห่งความแพง M02ode
ฉายา : ระเบิดกระทู้เล่น
Male จำนวนข้อความ : 357
ชื่อเล่น : No Name
อาชีพ : นักเรียน
World Points World Points : 53086
คําขอบคุณ คําขอบคุณ : 406
วันที่เข้าร่วม : 07/03/2010

http://games-allworld.forumth.com

เรื่องเล่าที่ไปเที่ยว "สิงคโปร์" ดินแดนแห่งความแพง Empty Re: เรื่องเล่าที่ไปเที่ยว "สิงคโปร์" ดินแดนแห่งความแพง

ตั้งหัวข้อ by champnohell Mon Oct 25, 2010 8:03 pm

อยากไม่มั่งจังเลย
champnohell
champnohell
Lv.3 เด็กน้อย
Lv.3 เด็กน้อย

เหรียญ : เรื่องเล่าที่ไปเที่ยว "สิงคโปร์" ดินแดนแห่งความแพง M21hpx
Male จำนวนข้อความ : 29
ชื่อเล่น : แชมป์
อาชีพ : นักศึกษาช่างคอม
World Points World Points : 49105
คําขอบคุณ คําขอบคุณ : 1
วันที่เข้าร่วม : 25/10/2010

ตั้งหัวข้อ by Backward Sat Nov 27, 2010 5:55 pm

อยากไปกินอาหารอร่อย ๆ มั่งจริง ๆ
Backward
Backward
Lv.4 เด็กน้อย
Lv.4 เด็กน้อย

เหรียญ : เรื่องเล่าที่ไปเที่ยว "สิงคโปร์" ดินแดนแห่งความแพง M21hpx
Male จำนวนข้อความ : 55
ชื่อเล่น : B@ckward.
อาชีพ : Scholar.
World Points World Points : 48818
วันที่เข้าร่วม : 27/11/2010

ตั้งหัวข้อ by filmm4 Wed Mar 09, 2011 9:50 am

เหอะๆเห็นเขาบอกสิงคโปข้าวมันไก่อร่อยมาก Very Happy
filmm4
filmm4
LV.2 เด็กน้้อย
LV.2 เด็กน้้อย

หน่วย : หน่วยทหารสื่อสาร
ฉายา : หน่วยกู้กระทู้
Male จำนวนข้อความ : 22
ชื่อเล่น : Film
อาชีพ : student
World Points World Points : 48403
คําขอบคุณ คําขอบคุณ : 0
วันที่เข้าร่วม : 02/01/2011
.: : เรื่องเล่าที่ไปเที่ยว "สิงคโปร์" ดินแดนแห่งความแพง 3kg8wven

ตั้งหัวข้อ by guide2552 Sun Mar 27, 2011 6:44 am

โอ้เจออยากนี้อยากไปมั้งจัง Question
guide2552
guide2552
Lv.6 ฝึกหัดการต่อสู้
Lv.6 ฝึกหัดการต่อสู้

ฉายา : ไกด์ C'mon Man
Male จำนวนข้อความ : 105
ชื่อเล่น : ไกด์
อาชีพ : วิศวะกร
World Points World Points : 47829
วันที่เข้าร่วม : 19/03/2011

ตั้งหัวข้อ by Saveza056 Tue Apr 05, 2011 7:21 pm

อยากไปดูสิงโตพ่นน้ำจัง
Saveza056
Saveza056
Moderator I
Moderator I

เหรียญ : เรื่องเล่าที่ไปเที่ยว "สิงคโปร์" ดินแดนแห่งความแพง M21hpxเรื่องเล่าที่ไปเที่ยว "สิงคโปร์" ดินแดนแห่งความแพง M24rtgเรื่องเล่าที่ไปเที่ยว "สิงคโปร์" ดินแดนแห่งความแพง M26qry
ฉายา : จอมโจรดาวเหนือ
Male จำนวนข้อความ : 454
ชื่อเล่น : Save
อาชีพ : ก่ายผาก ตีผุง
World Points World Points : 48622
คําขอบคุณ คําขอบคุณ : 113
วันที่เข้าร่วม : 24/03/2011

http://games-allworld.forumth.com/login

ขึ้นไปข้างบน